tinhban12a3
Lưu ý :Nếu chưa có tài khoản thì nhấn vào đăng kí.
tinhban12a3
Lưu ý :Nếu chưa có tài khoản thì nhấn vào đăng kí.
tinhban12a3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tình bạn đó là một tâm hồn trong hai cơ thể

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Bang Chủ
Bang Chủ
Admin

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2   Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 I_icon_minitimeSun Jun 28, 2009 3:11 pm

Trước đây, mình là 1 tín đồ của PES - đối thủ kình địch rồi Fifa, vì vậy hiểu biết của mình về Fifa là ko hề có. Nhưng sau 4 tháng làm quen với Fifa online 2, mình đã có đôi chút kiến thức và kinh nghiệm, hi vọng " Bách Khoa Toàn Thư về FiFa Online 2" này sẽ giúp được các bạn đang chơi và chập chững làm quen giải quyết được những khó khăn chưa biết cách giải quyết.

Mình xin chia ra những phần như sau:

1. Cách đối phó với 1 đội bóng mạnh hơn hẳn

2. Hướng dẫn chi tiết các pha kỹ thuật

3. Các lưu ý khi sút phạt đặc biệt ( Q+D, lá vàng rơi, penalty)

Trước mắt sẽ là 3 phần này, còn thiếu gì hay các bạn cần gì thì yêu cầu, mình sẽ viết thêm !

1. Cách đối phó 1 đội bóng mạnh hơn hẳn

Bạn đang là huấn luyện viên của Câu lạc bộ Sunderland - 1 CLB với đại đa số cầu thủ .... có tên mà không có tuổi ? Và trong 1 trận đấu ko thể có tỉ số hòa ( vì đá Wourld Tour sao mà hòa =.= ), bạn bắt buộc phải thắng Manchester United - 1 CLB với những hảo thủ số 1 thế giới như : rooney, ronaldo, Ferdinand..., đang hừng hực khí thế và lao về phía trước như vũ bão để lấy được 1 điểm WT quý giả cho việc đua top ^^ ! Bạn đang vò đầu bức tai tìm cách đối phó : áp sát ? Chơi đôi công ? Ra sứcPhòng thủ chờ penalty? .... Thật là nan giải đúng không ! Bỗng nhiên, Mourinho xuất hiện ( trí tưởng tượng bay xa chưa ), ông ta sẽ chỉ cách cho bạn vì ông từng cũng Porto - 1 đội bóng cũng giống Sunderland, hơn tí là cùng, vô địch Champions League. Mourinho ngạo mạn phê bình :" Áp sát ư ? Đủ sức đè thằng rooney hay berbatov không mà đòi, Dẹp ! Đôi công ? Cisse qua nổi Ferdinand hay Vidic không mà đòi đôi công, ăn hồi mã thương là ngậm bồ hòn , dẹp luôn ! Phòng Thủ ? E hèm, lại ý tưởng điên rồ, nhìn hàng công MU đi, nào là : rooney, ronaldo ..., nổi ko ? Dẹp nốt ! Nghe đấu pháp của " Người đặc biệt " đây nhóc :

Về phòng thủ:

Sẽ có người đặt ra cầu hỏi:" tại sao không thể chơi áp sát?"
Bởi vì, tốc độ của mình chắc chắn sẽ không thề nào bằng được, vì đội bóng do mình huấn luyện còn yếu, chỉ số chưa nâng hết, còn mấy đội bóng mạnh, tụi nó đã nâng gần max hết rồi, chắc chắn sẽ là max tốc độ trước. Vì vậy, 1 hậu vệ chỉ số chạy thấp thì sao có thể áp sát, tì đè và đua tốc độ với tụi nó được.
Và để phòng thủ hiệu quả, tuyệt đối khong khờ dại mà đua tốc độ với tụi nó, cách tốt nhất là để khoảng trống cho nó chạy, tập trung, phán đoán tình huống và bắt bài nó bằng D. Nếu không may bị qua mặt, bình tĩnh và nhanh chóng đổi ngay 1 cầu thủ khác thuận lợi hơn để lấy bóng, tuyệt đối ko dùng cầu thủ bị qua mặt để chay theo ( Dù có là tốc độ ngang ngửa nó cung ko thể, vì nó đã có trớn chạy, mình thì phải quay lại lấy tốc độ đuổi theo, lúc đó chắc nó đã qua vài thằng =.=).
Gạt chân bằng A : Đừng suy nghĩ ai sử dung A để đốn là chơi xấu, vì đây mới là đằng cấp phòng thủ và hiệu quả cao. Để tránh những tình huống đáng tiếc cho đội bạn (khiến trận đấu đá banh thành trận đấu "võ mồm" ), bạn nên đá nhiều với comp để có được cảm giác banh tốt. Hiện nay, người chơi FFO thường co xu hướng lợi dung những cầu thủ có tốc độ cao đá dọc biên rồi ập vào, khi đó hậu vệ của ta đang đứng ngang nó, để ý bước chạy của nó và khi nó đẩy banh khỏi chân, run + A, lấy được banh đúng luật và ko thẻ, ko chấn thương ^^! Sử dụng A còn để chặn những cú sút xa của đối phương khá hiệu quả, khi thấy thanh lực tăng, cầu thủ nó vung chân lên, bạn hay binh tình lấy 1 cầu thủ gần đó nhất chạy lại và A, vừa chặn được cú sút vừa có thể sẽ được phản công.

Đặc biệt lưu ý : nếu có y định phạm lỗi, thì phạm lỗi từ 30m trờ đi, tuyệt đối không được gần thêm nữa vì sút phạt trong FFO rất dễ vào ở vi trị 30m trở vào. 30m trở vào, bạn cứ cố gắng bắt nó, nếu nó qua được và đối mặt thủ môn, thì thôi cho nó sút luôn, nếu may mắn thủ môn bạn sẽ xuất sắc đột xuất cản được và bạn phá lên, không thì chịu thua 1 bàn hơn là chắc chắn thua 1 bàn và bị đuổi ( vì phạm lỗi =.=)

Về tấn công:

Sẽ lại có bạn lại hỏi :" Tại sao không thể đôi công?"
Bởi vì, cầu thủ mình còn yếu, làm sao để vượt qua hàng thủ quá mạnh của no được ( pro thì không nói vì có thể phối hợp nhỏ kiểu Barca hoặc Arsenal)
Cách tốt nhất nếu bạn bế tắc trong tấn công, thì hãy kiếm .... đá phạt =.=. Cầu thủ yếu có 1 đặc điểm là rất dễ té, lợi dụng điều này, mình hãy cầm banh và đi bộ để tụi nó kèm trong khu vực đá phạt dễ vào nhât, kèm 1 chút àh là cầu thủ mình se té, 95% là sẽ được hưởng đá phạt. Đừng bỏ lỡ cơ hội ngàn năm nhé ^^!

Về chiến thuật:

Sẽ lại có bạn hỏi :" Vì sao không chơi phòng thủ ?"
Vì như vậy thì sẽ khiến trận đấu nhàm chán, không hay nữa, giữ chiến thắng penalty và chiến thắng trong 90' trước đội bóng mạnh thì cái nào khiến bạn vui hơn?
Và chiến thuật để có 1 pha tấn công nguy hiểm là :Cố gắng giữ bóng, cầm bóng nhiều để làm giãn đội hình đối phương và làm đối phương mất bình tình vì nghĩ mình câu giờ. Để ý bản đồ, thấy tiền đạo cắm ở vị trí thuận lợi, thực hiện 1 pha câu bóng lên, tiền đạo đỡ bằng ngực xong thì tuyệt đối không quay lại vì sẽ đối măt với cặp trung vệ, sẽ mất banh, cách tốt nhất là khống chế banh, chuyền cho cầu thủ ở 2 cánh o vị trí thuận lợi. Sau đó, tùy tình hình mà nên tấn công trực tiếp ghi bàn hay phải tìm sút phạt !

Chúc ông thành công trong việc đối phó MU ". Lời chúc của Mourinho trước khi về Inter Milan ^^!

Đội hình của mình để chiến với đội bóng mạnh hơn thường là mạnh tuyến giữa : 4-5-1. ( Đội hình của minh thôi, còn các bạn nếu thấy cái nào tốt hơn thì cứ sử dụng cho phù hợp với mình )

Xong phần 1 rồi, nếu các bạn thấy có ích thì mình sẽ làm tiếp 2 phần kia và thêm những phần quan trọng còn thiếu nếu các bạn yêu cầu.
https://tinhban12a3.forum-viet.net
Admin
Bang Chủ
Bang Chủ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2   Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 I_icon_minitimeSun Aug 23, 2009 8:24 pm

2/ Hướng dẫn chi tiết các pha kỹ thuật:
Trước khi chỉ chi tiết và cách sử dụng hiệu quả, các bạn nên xem qua clip này:
https://www.youtube.com/watch?v=mPtiQMbPVRI
Tuy nhiên, mình chỉ hướng dẫn trước những kỹ thuật đạt được hiệu quả cao nhất và đẹp mắt, nếu các bạn cần hướng dẫn chi tiết skill nào trong clip thì bạn cứ nói kỹ thuật đó thực hiện phút thứ mấy trong clip, mình sẽ xem và hướng dẫn các bạn ( ví dụ kỹ thuật quay 360 thực hiện tại giây thứ 50 trong clip)
Các kỹ thuật theo mình là hiệu quả cao và hiệu quả mà mình se hướng dẫn là:

Bài 1/ Gắp bóng kiểu Okocha

Bài 2/ Quay 360

Bài 3/ Bấm bóng qua người

HƯỚNG DẪN

BÀI 1:

+Khi cầu thủ chay theo hướng từ trái sang phải:

a) Khi hậu vệ đối phương đang đứng phía trên so với hướng chạy, và đang có dự định chay xuống lấy bóng :

Shift + xuống, trái, lên, cầu thủ của mình sẽ gắp bóng lên phía trên, qua đầu thằng hậu vệ.

b) Khi hậu vệ đối phương đang đứng phía dưới so với hướng chạy, và đang có dự định chạy lên lấy bóng :

Shift + lên, trái, xuống, cầu thủ của mình sẽ gắp bóng xuống phía dưới, qua đầu thằng hậu vệ

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 2-2

+Khi cầu thủ chạy theo hướng từ phải sang trái :

a) Khi hậu vệ đối phương đang đứng phía trên so với hướng chạy, và đang có dự định chay xuống lấy bóng :

Shift + xuống, phải, lên, cầu thủ sẽ gắp bóng lên và qua đầu thằng hậu vệ

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 5-1

b) Khi hậu vệ đối phương đang đứng phía dưới so với hướng chạy, và đang có dự định chạy lên lấy bóng :
Shift + Lên, phải, xuống, cầu thủ sẽ gắp bóng xuống và qua đầu thằng hậu vệ

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 6

Lưu ý :
+ Vị trí cầu thủ mình và hậu vệ đối phương tương đối gần thì sử dụng skill, ko xa quá và cũng ko gần quá. Cái này các bạn hay tập thử và cho ra khoảng cách chính xác cho riêng mình
+ Rất rất khó qua được thủ môn vì thủ môn lợi hơn mình ... cái cánh tay ^^
+ Đọc thôi chưa đủ, phải luyện thì mới đạt được thành công
+ Chỉ số giữ bóng và kiểm soát bóng phải trên 90 mới thực hiện được skill !
+ Khi năng lương gần hết ( tức tới màu đỏ rồi đó) thì ko thể làm skill được

BÀI 2

+Khi cầu thủ chay theo hướng từ trái sang phải:

Khi hậu vệ đối phương đứng đối mặt với mình và chuẩn bị lao vào lấy bóng hoặc xoạt bóng:
_Shift + trái, lên, phải, cầu thủ sẽ xoay 360 theo quỹ đạo thế này

_Shift + trái, xuống, phải, cầu thủ sẽ xoay 360 theo quỹ đạo này

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 3-1

+Khi cầu thủ chạy theo hướng từ phải sang trái:

Khi hậu vệ đối phương đứng đối mặt với mình và chuẩn bị lao vào lấy bóng hoặc xoạt bóng:
_Shift + phải, lên, trái, cầu thủ sẽ xoay 360 theo quỹ đạo này

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 8

_Shift + phải, xuống, trái, cầu thủ se xoay 360 theo quỹ đạo này

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 7-1

Lưu ý:
+Sử dụng vừa đẹp vừa hiệu quả là khi hậu vệ đối phương sử dụng A để cướp bóng.
+Nếu đối phuong không sử dụng A thì phải canh thật gần rồi sử dụng.
+Đặc biệt, skill này có thể qua được thủ môn nếu 1vs1 khá hiệu quả, nhưng phải thật chính xác và gần, với lại phải đợi thủ môn có ý định lao lên, nếu no ko lao lên mà đứng thì sút luôn cho rồi ( hoa lá hẹ ko qua được tức lắm ^^)

BÀI 3

Theo đánh giá của mình, kỹ thuật này ko đẹp lắm nhưng hiệu quả thì lại cao. Đặc biệt skill này để tránh những pha vào bóng ác ý của đối phương từ 2 hướng trên hoặc dưới ( nếu phía sau hoặc trên thì nên sử dụng kỹ thuật bài 1 hoặc 2) và dễ thực hiện nữa, ko rắc rồi như bài 1 và bài 2

a) Khi cầu thủ chạy theo hướng từ trái sang phải, hậu vê đối phương ở trên hoac dưới đang lao vào sử dụng A để lấy bóng
Shift + double phải, cầu thủ sẽ bấm bóng qua chân hậu vệ đối phương ( thế là thoát nạn chấn thương ^^)

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 9

b) Khi cầu thủ chay theo hướng từ phải sang trái, hậu vệ đối phương ở trên hoặc dưới đang lao vào sử dụng A để lấy bóng
Shift + double trái, cầu thủ sẽ bấm bóng qua chân hậu vệ đối phương

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 10

Lưu ý:
+Đạt được hiệu quả cao nhất khi đối phương xoạt bóng
+Ko bao giờ qua được thủ môn

Và lưu ý chung cho cả 3 bài là :"Đọc thôi thì không được. Vừa đọc vừa tập luyện theo thì mới thành công." chứ đừng mới đọc rồi thực hiện không hiệu quả rồi lại trách mình =.="
Admin
Bang Chủ
Bang Chủ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2   Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 I_icon_minitimeSun Aug 23, 2009 8:25 pm

3. Các lưu ý khi sút phạt đặc biệt ( Q+D, lá vàng rơi, penalty)

Thật ra lưu ý chỉ là 1 phần, bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn 1 số mẹo để ghi bàn hiệu quả hơn.

A/ Sút Q + D

Yêu cầu cần thiết : chỉ số sút phạt ko cần cao, loại này quan trọng cái lực sút thôi ( bởi vì càng mạnh thì thủ môn càng khó đỡ )

Cách đạt hiệu quả cao:

_25m tới 31m so với khung thành.

_chọn cầu thủ có lực sút cao chừng 90 trở lên

_Nếu là trực diện khung thành, chẳng cần canh góc gì hết, chỉ cần canh cái cây màu đen ( cây để dựng khung thành đó) -> Q+D hết thanh lực, đè luôn mũi tên phù hợp so với khung thành để nó xoáy vào.

_Nếu khoảng cách so với khung thành ngắn hơn 25m, trong khi bạn đã thích ghi bàn bằng Q + D và đã ngán ngẩm với cái trò click nhẹ hều, lần này cầu thủ ko quan trọng lực sút cao hay thấp vì ở vị trí gần rồi :

. Nếu cầu thủ có lực sút quá cao, thanh lực chỉ cần 1/2 tới 3/4 là 90% có bàn thắng !!

. Nếu cầu thủ có lực sút tầm thường bậc trung, chỉ số sút phạt có yếu cũng chẳng sao, hết thanh lực + đề phím mũi tên phù hợp so với khung thành, 90% có bàn thắng !!

_ Nếu vị trí sút phạt ở 2 cánh, chọn cầu thủ có chân sút phù hợp ( ví dụ cánh trái thì chon chân thuận là phải). Canh thằng thủ môn, rồi thấp về lùi thấp 1 chút so với vị trí thằng thủ môn, Q + D hết thanh lực kết hợp với mũi tên xoáy vào phù hợp: 50% có bàn thắng trực tiếp, 30% thủ môn sẽ đẩy ra và tiền đạo mình nhanh chóng sẽ chạy vào hốt, 20% bị phá =.=!

B/ Lá vàng rơi

Yêu cầu cần thiết : Chỉ số sút phạt phải cao, tuyệt đối ko nâng lực sút lên cao quá vì càng cao, cầu thủ sẽ càng sút căng, trong khi kỹ thuật sút Lá Vàng Rơi là cần độ xoáy, căng quá sao mà xoáy , vì vậy sẽ khiến tỉ lệ sút thành công giảm đáng kể

Canh góc hiệu quả : Nói là canh góc thật ra mình có canh góc gì đầu, các bạn thấy cái vòng trắng hình chữ nhật trước khung thành không ( hình như là 5m thì phải =.=), canh cái góc vuông của hinh chữ nhật.

Lưu ý khi sút : theo kinh nghiệm của mình, lúc sút mà đè mũi tên thì sẽ xoáy .... ra ngoài luôn =.=. Các bạn đè D hết thanh lực, lúc cầu thủ vừa chay lên, đè mũi tên xoáy vào khùng thành ( đè luôn nha).

Kết quả :

_Nếu sút quá nhẹ, hậu vệ phá ra, thủ môn có thể chụp được.

_Lực xoáy mạnh, đúng hướng khung thành, ghi được bàn trực tiếp là 70%, thủ môn ... đẩy vào khung thành là 30% ( vì chắc ai cũng hiểu được IQ của thủ môn Fifa )

_Lực xoáy mạnh, nhưng hơi mạnh so với khung thành, thủ môn đội bạn ... vẫn cố gắng với lấy banh và sẽ tiếp tục hưởng phạt góc

Sút penalty

Chắc ai cũng lưu ý được 1 điều là : khi mình chỉnh cầu thủ sút góc nào, cầu thủ sẽ nhìn góc đó trước khi sút

Và duy nhất chỉ 1 mẹo sút đánh lừa được vụ này : khi mình sút, lúc cầu thủ nhìn vào góc mình sút, nhanh chóng đặt tay qua mũi tên khác, cầu thủ sẽ chuyển hướng vào góc mỡi nhất mình chọn, và đội bạn đã bị ăn 1 quả lừa và tự hỏi :" Rõ ràng nó nhìn vào đây mà ta?!"

Nếu các bạn thấy thích và ủng hộ cho cái topic này của mình, hãy đăng ký làm thành viên của gamethu để cùng nhau trao đổi kinh nghiệm và báo danh chuẩn bị cho event sắp tới của mình nha ^^!

Phần tiếp theo sẽ là :
Admin
Bang Chủ
Bang Chủ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2   Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 I_icon_minitimeSun Aug 23, 2009 8:25 pm

4/ Cách kiếm tiền ko cần mua vcoin ( Khiến ta chơi sẽ thấy thực hơn và hay hơn )

Từ lúc chập chững làm quen với fifa online bấy lâu nay, mình chưa từng nạp vcoin để mua item tặng LP bao giờ và cũng chưa bao giờ dư tiền để mua LP của những người bán LP ( 120k/ 1tr LP nhưng chưa chắc là LP sạch). Tại sao mình có thể tồn tại và ko bị phá sản trong khi nhiều bạn lai đang than vãn về tình trạng thiếu LP? Hi vọng qua bài viết này mình sẽ giúp được các bạn về vấn đề này ^^.

1/ Làm nhiệm vụ :

Hệ thống nhiệm vụ trong fifa online rất phong phú và đa dạng, nó chính là mỏ LP để chúng ta khai thác. Nếu khai thác triệt để, chúng ta hoàn toàn có thể có 5-6 triệu LP ( nếu trong thời gian làm nhiệm vụ ko mua uniform hay cầu thủ trong thị trường chuyển nhượng đắt tiền). Mình xin lấy 1 số kinh nghiệm bản thân để giúp các bạn làm được 1 số nhiệm vụ nhanh chóng :

a. Vô địch tất cả giải đấu ( mỏ tiền lớn nhất )

_Nếu bạn là người ít thời gian và muốn làm nhiệm vụ này nhanh chóng mà không hề có quan niệm hack trong game ( nếu FFO2 có), cách tốt nhất là bạn đá thắng thật nhiều đề khoảng cách với đội thứ 2 thật là xa, sau đó bạn tính xem đủ điểm vô địch chưa, nếu đủ thì tất cả những trận sau bỏ trận hết, thế là xong 1 mùa giai ^^ ( nên đá cấp đố 19 để lấy được tiền nhièu hơn sau mỗi trận đấu)
+Ưu : kết thúc giai nhanh
+nhược : sẽ nhận được ít thẻ uniform để đổi ra question mark ( đổi ra làm gì thì chút qua phần kinh doanh sẽ rõ thôi)

_Còn nếu bạn có thời gian thì cứ đá hết 1 giải, nhớ đá cấp 19 để sau mỗi lượt nhận được nhiều tiền
+ưu : nhiều thẻ uniform để đổi ra question mark
+nhược : cực kì lâu ( vụ này mà đá giải Brazil thì hơi ... nản )

b. Nhiệm vụ thắng liên tiếp và tỉ số ( tiền hơi ít nhưng rất dễ thực hiện)

Trong thời gian đi vô địch các giải, nếu không tự tin vào trình độ của mình thì bạn nên bỏ 1 mùa giải đá cấp độ 1 để thắng cho dễ, nếu sơ suất thì ... giở trò thôi, rút dây mạng gấp
. Nếu tự tin vào trình độ của mình thì quá tốt, đã cấp 19 để thu lại tiền nhiều và hoàn tất nhiệm vụ

Nếu bạn đang làm nhiệm vụ liên tiếp ở cấp độ dễ, thì lượt thứ 29, bạn cố gắng ghi 10 bàn để làm nhiệm vụ 10 bàn thắng, lượt 30 thì độ khó lên 2 nhưng chắc bạn cũng sẽ dễ dàng nã vào lưới nó 6 bàn ^^. Để thủ môn ghi bàn thì chình nó đã PK ở đầu trận đấu, cho cầu thủ mình vào vòng cấm địa rồi đi vòng vòng cho nó kèm, thế nào cũng có PK

2/ Kinh doanh

Chắc hẳn các bạn ai cũng biết kinh doanh là thế nào rồi nên chắc cũng hiểu ý mình đang muốn gì. Nếu ai ko hiểu, mình cũng xin giải thích, kinh doanh tức : mua cầu thủ giá rẻ lại bán giá cao, mở hộp quà may mắn ra cầu thủ có giá trị nhưng ko phù hợp với đội bóng thì bán, cuối cùng, nhờ những thẻ question mark để đổi ra cầu thủ ngon và bán.

a/ Mua cầu thủ giá rẻ lại bán giá cao ngất :

+Cái này đòi hỏi bạn phải có sự kiên nhẫn, đọc báo để tim hiểu tin tức về cầu thủ ngoài đời. Nếu nó đang đá lên chân và bắt đầu được hâm mộ, thì chúng ta bắt đầu gom những thẻ của cầu thủ đó về với giá rẻ, chờ đợi thời cơ lên giá thì bán ngay, 1 ví dụ điển hình cho sự thành công này : Lúc trước, đọc báo nghe tin lee nguyen chuẩn bị về HAGL, mình bắt đầu gom rất nhiều thẻ của cầu thủ này với giá tầm 30-40k LP, khi vừa về HAGL và có màn ra mắt tuyệt vời, lee nguyen đã tăng giá chóng mặt và mình thu được 1 khoảng lãi rất lờn cơ đấy ^^. Và nếu biết nắm bắt thông tin ngoài đời thật, bạn có thể có được những cầu thủ mà mình yêu thích với giá đã giảm rất nhiều so với trước, ví dụ : Ronaldinho trước đây có giá trên 700K LP, thế mà giờ đây thấp nhất đã là 300k LP ( hịc, làm mình ko thu được 1 số bạc vì mình may mắn mở hộp quà được ku này, nhưng tại thấy còn tiền dư dả nên ko bán ngay mà để trưng =.=, cuối cùng rớt giá thảm hại phải bán gấp )

+Còn cái này thì liên quan tới cái question mark mà mình đã nói ở trên, các bạn cố gắng dành dụm khoảng trên 15 thẻ rồi mở 1 lần ( Nhớ đừng để quá nhiều, 30 thẻ trở lên là ko ổn ), trên 70% sẽ ra cầu thủ co giá trị để bán ( "Vô địch các giải " đúng là mỏ tiền lớn, vừa trực tiếp cho mình tiền vừa gián tiếp qua cái thẻ cầu thủ ). Mình và bạn mình đã thu được những thành công đáng kể khi để dành thế này, đó là thu được : Ribery, Ferdinand, Chiellini, ... ( dường như mở càng nhiều thẻ 1 lúc thì tỉ lệ ra cầu thủ ngon sẽ cao hơn
Admin
Bang Chủ
Bang Chủ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2   Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 I_icon_minitimeSun Aug 23, 2009 8:26 pm

5/ Những chỉ số cần thiết cần nâng của từng vị trí

Phần này mình sẽ hướng dẫn các bạn nên nâng các chỉ số chính phù hợp với vị trí qua kinh nghiệm chơi Fifa online và ... fifa manager .

1/ Thủ môn :

Nơi nào cũng vậy, khi cần tuyển thủ môn họ chú trong nhất vào cái phản xạ của mình. Vì vậy, chỉ số phản xạ phải nâng cao nhất, tiếp đến vị trí, bình tĩnh rồi tới bay người, bắt bóng, phản xa. Nếu max hết thì nang chuyền dài. Đạt tiêu chuẩn nhất là : casillas.

2/ Trung vệ :

1 trung vệ tốt cần nhất cái thể hình thật ... cây sào , rất hiếm trung vệ nào hay nếu lùn teo ( hiếm chứ ko phải ko có nha), vì vậy chọn trung vệ phải cao, phải đô là tối quan trọng. Việc chỉ số thì nên max cái đánh đầu, rồi tiếp đó là xông xáo, cản phá, bình tĩnh và 1 ít tốc độ. Đội hình của bạn sẽ quá tốt nếu có được " tòa tháp đôi " : Wheater + Mertesacker

3/ 2 hậu vệ cánh :

hậu vệ cánh thì ko quan trọng thể hình, ngược hoàn toàn với trung vệ là đa số hậu vệ cánh đều lùn lùn dễ thương . Chỉ số nên nâng trước là : xông xáo, kèm người, cản phá, tốc độ + thể lực, sức bền( vì phải chạy hỗ trợ tấn công). Hàng hậu vệ sẽ trờ nên hoàn hào nếu có được : Cole ( trái ) + Alves ( phải )

4/ tiền vệ trụ

Vị trí này tất cả đều giống trung vệ nhưng lùn cũng ko phải là hiếm, và nên thay cản phá bằng các chỉ số về chuyền bóng. Hàng phòng ngự sẽ yên tâm hơn nếu có được cây trụ : Ballack ( vị trí trong game là tiền vệ công nhưng đặt ở trụ cũng tốt chán, với lại trụ thì giống với ngoài đời)

5/ Tiền vệ công ( cả tiền đạo lùi )

vị trí này ko quan trong thể hình, những lại đòi hỏi khá cao ở những chỉ số khác nhau. Nhưng theo mình nghĩ thì 1 tiền vệ công xuất sắc phải hỗ trợ được tấn công với những đường chuyền phá tan moi hàng phòng ngự, vì thế chỉ số về chuyền bóng ( chuyền ngắn, chuyền dài, chọc khe ) là quan trọng nhất. Và các bạn thường thấy, tv công thường là những người có lực sút như búa bổ, vì thế hãy nâng sút xa và lực sút tiếp theo. tốc độ ko cần cao lắm cần 70 thôi là đủ rồi. 1 đội hình Dream team thì ko thể ko có : Lampard hoặc kaká cho vị trí này

6/ Tiền vệ cánh ( bao gồm cho vị trí tiền đạo cánh luôn ) :

Đây cũng ko quan trong thể hình, có thì tốt ko có cũng chẳng sao. Đây là vị trí rất cần thiết phải có tốc độ để đột phá, và nếu là người thích kỹ thuật thì nâng kiểm soát bóng,rê bóng, phản ứng, rất cần thiết đấy. Nếu là người chơi chiến thuật lật cánh thì nâng luon cái chuyền dài. Rồi thể lực với sức bền cũng tương đối quan trong với 1 vị trí mà tầng suất hoạt động rất cao như tv cánh. " Như hổ mọc thêm cánh " nếu bạn có : ronaldinho ( trái ) + Cristiano Ronaldo ( phải )

7/ Tiền đạo cắm

Vị trí này tùy thuộc vào chiến thuật tấn công của từng người.
Nếu thường lật cánh đánh đầu thì phải chọn 1 tiền đạo to cao ( Koller là vô đối ), ko cần tốc độ chỉ cần chỉ số đánh đầu cao, xông xáo, dứt điểm cao là quá tốt cho vụ lật cánh đánh đầu ( Chọn thằng nào đô đô để tì đè cho ngon )

Nếu là phối hợp nho nhỏ, tấn công trung lộ thì cao hay thâp ko thành vấn đề , vấn đề là tốc độ để mỗi cú chọc khe của hàng tiền vệ cung cấp ko phải tìm về hậu vệ đối phương, ko cần chỉ số đánh đầu nhưng rất cần cái dứt điểm + lực sút, muốn " diễn " thì ko thể ko nâng kiểm soát bóng + rê bóng.

Nho nhỏ xinh xinh thì có : rooney, owen, martins, tevez, villa, ...

Cân đối bảnh bao thì có : cái anh bên avatar của tui ( torres ây), pato, anelka ....

Đô vật hay cao như hưu cao cổ thì có : Drogba, Crouch, ....

Lưu ý : ngoài việc nâng chỉ số ra, thì còn phải phụ thuộc vào trình độ các bạn thì mới phát huy được tối đa những chi số ấy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2   Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2 I_icon_minitime

Bách Khoa Toàn Thư về Fifa online 2
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tản mạn FIFA online
» Hướng dẫn chiến thuật cơ bản trong Fifa Online 2
» toàn là trái tim...cute...♥
» Khóa đàm thoại tiếng nhật mới tại Top Globis
» Những cách đá trong Fifa